സ്വയംഭോഗത്തിൽ ഏർപ്പെടുന്ന പുരുഷൻമാരുടെ കൈകൾ മരണാനന്തരം ഗർഭിണിയായി കാണപ്പെടും ; ഇസ്ലാമിക പണ്ഡിതൻ

ഒരു മനുഷ്യൻ തന്റെ സ്വയംഭോഗം ചെയ്യുന്ന കൈ മരണാനന്തര ജീവിതത്തിൽ ഗർഭിണിയായി കാണുമെന്നും അതിന്റെ അവകാശങ്ങൾ ചോദിക്കുമെന്നും” ടർക്കിഷ് മുസ്ലീം ടെലിവാഞ്ചലിസ്റ്റ് മുകാഹിദ് സിഹാദ് ഹാൻ (Mücahid Cihad Han ).മെയ് 24 ന് സ്വകാര്യ ടെലിവിഷൻ പരിപാടിയിൽ കാഴ്ചക്കാരുടെ ചോദ്യങ്ങൾക്ക് ഉത്തരം നൽകുമ്പോൾ ആണ് അദ്ദേഹം ഇങ്ങനെ അഭിപ്രായപ്പെട്ടത് . സദസിൽ നിന്ന് വന്ന ഒരു ചോദ്യത്തിന് മറുപടി ആയിട്ടായിരുന്നു ഈ അഭിപ്രായം . വിവാഹിതനായ താൻ ഉംറ സമയത്തും സ്വയംഭോഗം ചെയ്തുവെന്നും ഇതിൽ എന്തെങ്കിലും തെറ്റുണ്ടോ എന്നുമായിരുന്നു ചോദ്യം . ചോദ്യം കുറച്ച് തവണ ആവർത്തിച്ചതിന് ശേഷം, ഇസ്ലാം സ്വയംഭോഗത്തെ ഒരു “ഹറാം” പ്രവൃത്തിയായി കർശനമായി വിലക്കുന്നുവെന്ന് ഹാൻ അവകാശപ്പെട്ടു.
“താങ്കൾ ഒരു അവിവാഹിതനായിരുന്നുവെങ്കിൽ, അവനെ വിവാഹം കഴിക്കാൻ എനിക്ക് ശുപാർശ ചെയ്യാം, പക്ഷേ ഇപ്പോൾ എനിക്ക് എന്ത് പറയാൻ കഴിയും?” “സാത്താന്റെ പ്രലോഭനങ്ങളെ ചെറുക്കാൻ” കാഴ്ചക്കാരനെ ഉപദേശിച്ചുകൊണ്ട് ടെലിവാഞ്ചലിസ്റ്റ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഇസ്ലാമിൽ സ്വയംഭോഗം നിഷിദ്ധമാണോ?

ഹാൻ പരാമർശിച്ച സ്വയംഭോഗത്തിന്റെ അറബി പദമായ “ഇസ്തിംന” ഇസ്ലാമിലെ ഒരു വിവാദ വിഷയമാണ്, ചരിത്രത്തിലുടനീളം അതിന്റെ അനുവദനീയതയെക്കുറിച്ച് വ്യത്യസ്ത അഭിപ്രായങ്ങൾ നിലവിലുണ്ട്. ഖുർആനിൽ സ്വയംഭോഗത്തെക്കുറിച്ച് വ്യക്തമായ പരാമർശമില്ല, കൂടാതെ പല ഹദീസുകളുടെയും ആധികാരികത സംശയാസ്പദമാണ്.ഹാന്റെ ഉറച്ച മതപരമായ നിലപാട് ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, പരിമിതമായ എണ്ണം ഇസ്ലാമിക വ്യാഖ്യാനങ്ങൾ മാത്രമാണ് സ്വയംഭോഗത്തെ “ഹറാം” എന്ന് തരംതിരിക്കുന്നത്, മറ്റുള്ളവർ അതിനെ “മക്രു” (ഇഷ്ടപ്പെടാത്ത) പ്രവൃത്തി എന്ന് വിളിക്കുന്നു.

ട്വിറ്ററിൽ 12,000-ത്തിലധികം ഫോളോവേഴ്‌സുള്ള ഹാൻ, തന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ “ഫത്‌വ”യ്ക്ക് ശേഷം ടർക്കിഷ് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ കാര്യമായി പരിഹസിക്കപ്പെട്ടു.

“മരണാനന്തര ജീവിതത്തിൽ ഏതെങ്കിലും കൈ-ഗൈനക്കോളജിസ്റ്റുകൾ ഉണ്ടോ? അവിടെ ഗർഭച്ഛിദ്രം അനുവദനീയമാണോ?” എന്നൊക്കെയാണ് റീ ട്വീറ്റുകൾ .
“അപ്പോൾ ഗർഭിണിയാകുന്നത് ദൈവം തന്ന ശിക്ഷയാണെന്ന് നിങ്ങൾ കരുതുന്നുണ്ടോ?” എന്നാണ് മറ്റൊരു ട്വീറ്റ്

Masturbating men will find their hands pregnant in afterlife

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here